![คณะวิทยาศาสตร์ เข้าร่วมสัมมนาครูแนะแนว การรับเข้าศึกษามหาวิทยาลัยพะเยา และกิจกรรม UP Open house เปิดบ้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา 2566
คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/S__9281572_638065271307886754.jpg)
เมื่อวันที่ 9 ธันวาคม 2565 คณะวิทยาศาสตร์ เข้าร่วมสัมมนาครูแนะแนว การรับเข้าศึกษามหาวิทยาลัยพะเยา และจัดกิจกรรม UP Open house เปิดบ้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา 2566 นำโดยรองศาสตราจารย์ ดร.ชยันต์ บุณยรักษ์ อาจารย์ บุคลากร และนิสิต คณะวิทยาศาสตร์ได้ร่วมประชาสัมพันธ์หลักสูตรคณะวิทยาศาสตร์ ให้กับครูแนะแนว นักเรียนที่กำลังจะเข้าศึกษาในมหาวิทยาลัยพะเยาซึ่งนักเรียนให้ความสนใจเข้าเยี่ยมชมนิทรรศการและร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก