![คณะนิติศาสตร์ จัดกิจกรรมแข่งขันแสดงบทบาทจำลองการไกล่เกลี่ยข้อพิพาท คณะนิติศาสตร์ จัดกิจกรรมแข่งขันแสดงบทบาทจำลองการไกล่เกลี่ยข้อพิพาท](images_news/Thumb/224545_638101707838580585.png)
คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรม “การแข่งขันการแสดงบทบาทจำลองการไกล่เกลี่ยข้อพิพาท” ภายใต้โครงการพัฒนาศักยภาพการแข่งขันทางวิชาการของนิสิต โดยมี โดย ผศ.เฉลิมวุฒิ สาระกิจ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ เป็นผู้ดำเนินรายการ ผศ.นริษรา ประสิทธิปานวัง ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายสื่อสารองค์กรและกิจการพิเศษ และอ.พิษณุ เจนดง เป็นกรรมการตัดสินการแข่งขัน
ผลการแข่งขัน
การแสดงบทบาทจำลองการไกล่เกลี่ยข้อพิพาท ครั้งที่ 1
ชนะเลิศอันดับ 1 ทีม Full Max
รองชนะเลิศอันดับ 1 ทีม Sunflower
รองชนะเลิศอันดับ 2 ทีม The witty women
รองชนะเลิศอันดับ 3 ทีม วากันดา
สามารถรับชมย้อนหลัง ผ่านทางเพจfacebook คณะนิติศาสตร์ และ ช่องยูทูป UPLAW