![อย่างคูล !! นิสิตคณะเกษตร คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ระดับประเทศ " การแข่งขันโครงการเส้นทางสู่นวัตวณิชย์ (Research to Market: R2M) ครั้งที่ 10 " อย่างคูล !! นิสิตคณะเกษตร คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ระดับประเทศ " การแข่งขันโครงการเส้นทางสู่นวัตวณิชย์ (Research to Market: R2M) ครั้งที่ 10 "](images_news/Thumb/S__18448423_638125817780903375.jpg)
นิสิตคณะเกษตรฯ ม.พะเยา ทีม Bee Plus มหาวิทยาลัยพะเยากับผลงาน : อาหารเกสรเทียมสำหรับผึ้งพันธุ์ ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ระดับประเทศ พร้อมรับเงินสนับสนุน 20,000 บาท พร้อมโล่เกียรติยศในกิจกรรมการแข่งขันโครงการเส้นทางสู่นวัตวณิชย์ (Research to Market: R2M) ครั้งที่ 10 รอบระดับประเทศ ประจำปี 2565 ณ โรงแรมคริสตัลหาดใหญ่ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
![](https://image.makewebeasy.net/makeweb/0/1ofs4g8Os/AggiePR/S__18448425.jpg?v=202012190947)
โดยมีทีมที่เข้าร่วมการแข่งขันทั้งสิ้นจำนวน 22 ทีม จาก 18 มหาวิทยาลัย จากทั้งหมด 329 ทีมนิสิตทั่วประเทศไทย นิสิตที่เข้าร่วมกว่า 1,000 คน ภายใต้การสนับสนุนของสถาบันนวัตกรรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยพะเยา
![](https://image.makewebeasy.net/makeweb/0/1ofs4g8Os/AggiePR/S__18448427.jpg?v=202012190947)
สมาชิกทีมประกอบไปด้วย
1. นายศุภคม คล้ายโตนด สาชาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ คณะเกษตรศาสตร์ฯ
2. นางสาวอริสรา มณีกลัด สาชาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ คณะเกษตรศาสตร์ฯ
3. นางสาวฉัตชฎาภรณ์ หมื่นคำตัน สาขาวิชาการตลาดดิจิทัล คณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์
4. นายวีรภัทร์ สินธุวงศ์ สาขาวิชาการตลาดดิจิทัล คณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์
5. นายทรงพล สว่างมงคลชัย สาขาวิชาการตลาดดิจิทัล คณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์
![](https://image.makewebeasy.net/makeweb/0/1ofs4g8Os/AggiePR/S__18448424.jpg?v=202012190947)