![โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมประชุมโรงพยาบาลเครือข่าย UHosNet ครั้งที่ 80 #โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยพะเยา #UPH #UniversityofPhayaoHospital #เพื่อสุขภาวะที่ดีที่สุดของทุกคน](images_news/Thumb/Template_Cover_UHosNet80_638206797257670888.jpg)
นายแพทย์สรวิศ บุญญฐี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยพะเยา มอบหมายให้ นายแพทย์กฤติน นาราเวชสกุล รักษาการแทนรองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาคุณภาพโรงพยาบาล พร้อมด้วยผู้บริหารและหัวหน้างาน เป็นตัวแทนเข้าร่วมประชุมเครือข่ายโรงพยาบาลกลุ่มสถาบันแพทยศาสตร์แห่งประเทศไทย (UHosNet) ครั้งที่ 80 “Towards the Excellence of Thailand's University Hospital Network” เจ้าภาพโดย คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล ระหว่างวันที่ 25 - 26 พฤษภาคม 2566 ณ โรงแรม เดอะ เบอร์เคลีย์ ประตูน้ำ กรุงเทพมหานคร