![คณะวิทยาศาสตร์เข้าร่วมโครงการบูรณาการยุทธศาสตร์เพื่อพัฒนามหาวิทยาลัยพะเยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_กิจกรรมโคม 24-6-66_230627_74_0_638234710709341540.jpg)
วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2566 คณะวิทยาศาสตร์ นำโดย ดร.พัทธวรรณ ละโป้ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายคุณภาพนิสิต หัวหน้าโครงการได้นำคณจารย์และนิสิตคณะวิทยาศาสตร์เข้าร่วมโครงการบูรณาการยุทธศาสตร์เพื่อพัฒนามหาวิทยาลัยพะเยา กิจกรรมสืบสานและต่อยอดการประดิษฐ์โคมล้านนาสู่ชีวิตวิถีใหม่ ครั้งที่ 1 ณ วัดป่าลานคำ ตำบลแม่ต๋ำ อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา โดยกิจกรรมได้ให้อาจารย์และนิสิตได้ฝึกประดิษฐ์โคมล้านนา โดยวิทยากรกลุ่มโคมตุง ชุมชนป่าลานคำ