![กองกิจการนิสิตจัดกิจกรรม “ส่งเสริมคุณธรรมจริยธรรม ถวายเทียน จิตอาสาพัฒนาพื้นที่” จิตอาสาพัฒนาพื้นที่](images_news/Thumb/368300665_802793008204614_5937630128597318820_n_638283927725103420.jpg)
วันเสาร์ ที่ 19 สิงหาคม 2566 งานกิจกรรมนิสิต กองกิจการนิสิต ร่วมกับ องค์การนิสิต สภานิสิต เวียง สารวัตรนิสิต จัดกิจกรรม “ส่งเสริมคุณธรรมจริยธรรม ถวายเทียน
![🛎](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t30/1/16/1f6ce.png)
จิตอาสาพัฒนาพื้นที่” ณ วัดช้างค้ำ วัดบ้านถ้ำ อำเภอดอกคำใต้ โดยได้รับเกียรติจากกำนันพิยา พุทธสอน กำนันเทศบาลตำบลบ้านถ้ำ และนายเชิดพงษ์ อัมพุธ หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาลตำบลบ้านถ้ำ กล่าวต้อนรับคณะ ทั้งนี้ในกิจกรรมีการถวายเทียน ปลูกต้นไม้ พัฒนาพื้นที่วัด และในกิจกรรมดังกล่าวมีตัวแทนชาวบ้าน เข้าร่วมเพื่อเป็นการส่งเสริมทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมอันดีและเป็นการพัฒนาอัตลักษณ์นิสิตมหาวิทยาลัยพะเยา โดยใช้ชุมชนเป็นฐาน