![คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินโครงการทอดผ้าป่ากองทุนเพื่อนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_ทอดผ้าป่ากองทุนนิสิต_230904_2_638294232260100721.jpg)
เมื่อวันที่ 1 กันยายน 2566 คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินโครงการทอดผ้าป่ากองทุนเพื่อนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ เพื่อเป็นทุนการศึกษาให้กับนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ที่ยากจนและขาดแคลนทุนทรัพย์ โดยมีการทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งพระสงฆ์ 5 รูป และพิธีทอดผ้าป่ากองทุนเพื่อนิสิต ณ ลานกิจกรรมหนย้าห้องสำนักงานคณะวิทยาศาตร์ (Reading Zone)