![นิสิตคณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์เข้าร่วมกิจกรรม International Day ณ East China Normal University นครเซี่ยงไฮ้ สาธารณรัฐประชาชนจีน บุคลากร_คณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์](images_news/Thumb/1_638366880726404046.jpg)
กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นภายในมหาวิทยาลัย East China Normal University (Zhongbei Campus) ซึ่งมีการจัดกิจกรรม International Day มีการจัดบูธประจำประเทศต่างๆ การแสดงวัฒนธรรมประจำชาติและมีนักเรียนต่างชาติกว่า 40 ประเทศมาร่วมด้วย ในการนี้นิสิตหลักสูตรการท่องเที่ยวและการโรงแรมจะเข้าเรียนและแลกเปลี่ยนวัฒนธรรม เป็นระยะเวลา 2 เดือน เพื่อเตรียมความพร้อมในการเข้าฝึกประสบการณ์วิชาชีพในโรงแรมต่างๆ ในนครเซี่ยงไฮ้ ตามหลักสูตร DHICA (Doing Hospitality in China-Asia)