![คณะวิทยาศาสตร์ ร่วมจัดนิทรรศการสัมมนาครูแนะแนว การรับเข้าศึกษาของมหาวิทยาลัยพะเยา และกิจกรรม UP Open House เปิดบ้านวิชาการ 2567 คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/S__73203732_638367647083883197.jpg)
เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 คณะวิทยาศาสตร์ ร่วมจัดนิทรรศการสัมมนาครูแนะแนว การรับเข้าศึกษาของมหาวิทยาลัยพะเยา และกิจกรรม UP Open House เปิดบ้านวิชาการ 2567 เพื่อรับฟังและแลกเปลี่ยนรู้ แนะแนวการศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัย สร้างความรู้ ความเข้าใจ เกี่ยวกับสถาบันการศึกษา และประชาสัมพันธ์หลักสูตรต่าง ๆ ให้กับนักเรียนในระดับมัธยมปลาย ณ อาคาร 99 ปี พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ (ปวง ธัมมปัญโญ) มหาวิทยาลัยพะเยา