![คณะทันตแพทยศาสตร์ ได้รับรางวัลผลประเมินความโปร่งใส (UP ITA) ระดับ B และพร้อมยึดมั่นการทำงานด้วยความสุจริต โปร่งใส ตรวจสอบได้ UP ITA](images_news/Thumb/JX7A0673_637546852149854285.jpg)
เมื่อวันที่ 21 เมษายน 2564 รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา เป็นผู้มอบเกียรติบัตรผลการประเมิน UP ITA ระดับหน่วยงานประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 ระดับ B ให้กับ คณะทันตแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยมีอาจารย์ทันตแพทย์หญิงมนพร มณี รองคณบดีฝ่ายวางแผนและประกันคุณภาพ เป็นผู้แทนคณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ ในการรับมอบเกียรติบัตร ณ ห้องประชุมบวรรัตนประสิทธิ์ ซึ่งทางคณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้สร้างความตระหนักในหน่วยงานคณะทันตแพทยศาสตร์ ให้มีการดําเนินการอย่างโปร่งใส มีคุณธรรม พร้อมยึดมั่นและส่งเสริมคุณธรรมและความโปร่งใสภายในหน่วยงาน โดยคณะได้ทำการวิเคราะห์จากข้อบกพร่องและจุดอ่อนที่จะต้องแก้ไขในปีที่ผ่านมา เพื่อเป็นมาตรการในการขับเคลื่อนการดําเนินงานภายในในการส่งเสริมคุณธรรมและความโปร่งใสไปสู่ การปฏิบัติอย่างเป็นรูปธรรม