![รองคณบดีฝ่ายบริหารและพัฒนาองค์กร คณะสหเวชศาสตร์ ลงพื้นที่กิจกรรมให้ความรู้กายภาพบำบัดในผู้สูงอายุและผู้ป่วยติดเตียง รพสต.แม่กา รองคณบดีฝ่ายบริหารและพัฒนาองค์กร คณะสหเวชศาสตร์ ลงพื้นที่กิจกรรมให้ความรู้กายภาพบำบัดในผู้สูงอายุและผู้ป่วยติดเตียง รพสต.แม่กา](images_news/Thumb/Presentation1_637932287518720581.jpg)
เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2565 รองคณบดีฝ่ายบริหารและพัฒนาองค์กร คณะสหเวชศาสตร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ทนพ.อักษรากร คำมาสุข ลงพื้นที่กิจกรรมให้ความรู้กายภาพบำบัดในผู้สูงอายุและผู้ป่วยติดเตียง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล แม่กา ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตประชาชนและสังคมวิถีคนพะเยา พัฒนาศักยภาพอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านและช่วยเหลือดูแลผู้สูงอายุเพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุและผู้ป่วยติดเตียงโดยการมีส่วนร่วมของชุมชน ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมจำนวน 150 คน