![คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากร คณะวิทยาศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_ทำแผนเพิ่มเติม_220725_76_637943430589819076.jpg)
วันที่ 23-24 กรกฎาคม 2565 คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากร คณะวิทยาศาสตร์ นำทีมโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ชยันต์ บุณยรักษ์ ถ่ายทอดวิสัยทัศน์และแถลงนโยบายการพัฒนาคณะวิทยาศาสตร์ นำเสนอตัวชี้วัดเร่งด่วน (Super kpi) และได้รับเกียรติ จากดร.ชัชวาล วงค์ชัย รองอธิการบดีฝ่ายสิ่งแวดล้อมและภูมิทัศน์ บรรยายเรื่อง การจัดทำโครงการบน BCG Platform เพื่อเชื่อมโยงผลลัพธ์สู่การพัฒนาที่ยั่งยืน (SDG) อีกทั้งยังมีการ ประชุมKM แผนยุทธศาสตร์การพัฒนาคณะวิทยาศาสตร์ โดยทำการแบ่งกลุ่ม (แบ่ง 5 กลุ่มตามแผนยุทธศาสตร์ 6 กลุ่มย่อย) พร้อมนำเสนอ ณ โรงแรมแกรนด์ วิสตา เชียงราย จังหวัดเชียงราย