![คณะวิทยาศาสตร์เข้ารับการตรวจประเมินโครงการส่งเสริมสำนักงานสีเขียว (Green Office) ปี 2565 คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/สนงสีเขียว1_637974732533331512.jpg)
วันที่ 25 สิงหาคม 2565 คณะวิทยาศาสตร์ เข้ารับการตรวจประเมินโครงการส่งเสริมสำนักงานสีเขียว (Green Office) ปี 2565 เพื่อยกระดับจากระดับดีมาก (G เงิน) จากกรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อลดการใช้พลังงานและทรัพยากร ลดการเกิดของเสีย ลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจก (Green House Gases: GHG) ออกสู่บรรยากาศ และดำเนินกิจกรรมที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม เวลา 09.00-12.00 น. ณ ห้องประชุมคณะวิทยาศาสตร์ 1 ผ่านระบบ Zoom meeting