![คณะวิทยาศาสตร์ ได้จัดกิจกรรมพิธีทอดผ้าป่า กองทุนเพื่อนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/DSCF9136_637991772992731000.JPG)
เมื่อวันที่ 16 กันยายน พ.ศ. 2565 คณะวิทยาศาสตร์ ได้จัดกิจกรรมพิธีทอดผ้าป่า กองทุนเพื่อนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยมีพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระสงฆ์ 5 รูป และ พิธีทอดผ้าป่า เพื่อเป็นทุนการศึกษาให้กับนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ที่ยากจนและขาดแคลนทุนทรัพย์ และการพัฒนานิสิต ฯลฯ และอีกพันธกิจที่สำคัญ คือ การสนับสนุนช่วยเหลือนิสิตที่ด้อยโอกาส แต่มีความตั้งใจศึกษารวมทั้งนิสิตที่เรียนดีให้มีโอกาสได้ศึกษาต่อตามที่ได้ตั้งใจไว้ ณ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา