![คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรมสัมมนาคณะกรรมการสโมสรนิสิตคณะสหเวชศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2565 ณ คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรมสัมมนาคณะกรรมการสโมสรนิสิตคณะสหเวชศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2565 ณ คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/ปก_637991926095512983.jpg)
ในวันที่ 16-17 กันยายน 2565 งานพัฒนาคุณภาพนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม คณะสหเวชศาสตร์ จัดกิจกรรมสัมมนาคณะกรรมการสโมสรนิสิตคณะสหเวชศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2565 ณ คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา แก่สโมสรนิสิตคณะสหเวชศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2564 และ 2565 เป็นกิจกรรมการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การทำงานสโมสรนิสิตคณะสหเวชศาสตร์ ระหว่างปีการศึกษา 2564 และ 2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อประชุมสรุปงานการดำเนินกิจกรรมของสโมสรนิสิต ประจำปีการศึกษา 2564 และร่วมกันพัฒนาแนวคิดและการพัฒนาทักษะนวัตกรรมการจัดกิจกรรมเสริมหลักสูตรสู่ทักษะ 5C ตลอดจนสร้างขวัญและกำลังใจการทำงานของคณะกรรมการสโมสรนิสิต และเป็นการสานสัมพันธ์ระหว่างคณะกรรมการสโมสรนิสิตทั้งสองปีการศึกษา![](/up/307925035_3242206039366923_5502778222046219409_n.jpg)
กิจกรรมนี้ได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัชระ แลน้อย ผู้ช่วยอธิการบดี ฝ่ายวิชาการ เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “การเขียนโครงการที่ดี” เพื่อเป็นแนวทางในการจัดทำโครงการที่ดีและมีประสิทธิภาพต่อไป