![หลักสูตรการศึกษามหาบัณฑิต สาขาบริหารการศึกษา ศึกษาดูงานในรายวิชาภูมิภาคศึกษา
ณ โรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัย จังหวัดภูเก็ต
หลักสูตรการศึกษามหาบัณฑิต สาขาบริหารการศึกษา ศึกษาดูงานในรายวิชาภูมิภาคศึกษา ณ โรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัย จังหวัดภูเก็ต](images_news/Thumb/หัวข่าว2_637998926708184071.png)
วันที่ 19 กันยายน 2565 วิทยาลัยการศึกษา หลักสูตรการศึกษามหาบัณฑิต สาขาบริหารการศึกษา ศึกษาดูงานในรายวิชาภูมิภาคศึกษา ณ โรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัย จังหวัดภูเก็ต โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุนทร คล้ายอ่ำ รองคณบดีฝ่ายแผนงานและพัฒนาคุณภาพนิสิต ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.น้ำฝน กันมา ประธานหลักสูตรการศึกษาบัณฑิต สาขาวิชาการศึกษา และ นิสิตระดับบัณฑิตศึกษา สาขาบริหารการศึกษา เพื่อศึกษาการบริหารจัดการองค์กรที่เป็นเลิศตามมาตรฐานสากลด้านการศึกษา โดยใช้หลักการนําทฤษฎีพหุปัญญามาประยุกต์ใช้ในการบริหารสถานศึกษา และยังได้ไปศึกษาเเหล่งเรียนรู้เชิงพหุวัฒนธรรมในพื้นที่ของชุมชนในจังหวัดภูเก็ต เพื่อนํามาประยุกต์ใช้ในการบริหารสถานศึกษาให้เกิดประสิทธิภาพ