![โครงการอบรมเตรียมความพร้อมสหกิจศึกษา นิสิตสาขาอาชีวอนามัยและความปลอดภัยชั้นปี 4 และ ชั้นปี 5 โครงการอบรมเตรียมความพร้อมสหกิจศึกษา นิสิตสาขาอาชีวอนามัยและความปลอดภัยชั้นปี 4 และ ชั้นปี 5](images_news/Thumb/310955713_486526340_638017942706088831.jpg)
หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย
ดำเนินโครงการอบรมเตรียมความพร้อมสหกิจศึกษา นิสิตสาขาอาชีวอนามัยและความปลอดภัยชั้นปี 4 และ ชั้นปี 5 โดยแบ่งเป็น ดังนี้
Part:1 สหกิจศึกษาฉบับมืออาชีพ โดย คุณณัฐพงษ์ สุขเกื้อ (พี่อู๋) บริษัท LEAR Corporation
Part:2 Design thinking กับ กรณีศึกษาปัญหาด้านอาชีวอนามัยและความปลอดภัย โดย คุณอุดร สุวรรณโค (พี่ตู่) วิทยากร/ที่ปรึกษาด้านความปลอดภัย และคุณโชติกา จินะทอง (พี่กช) บริษัท ซีพีเอฟ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) ลำพูน
Part:3 การใช้เครื่องมือในการตรวจวัดความร้อน แสงสว่าง และเสียง โดย อาจารย์ประจำสาขาวิชาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย