![คณะวิทยาศาสตร์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_ราชมงคลอีสาน ขอนแก่น ดูงาน_221108_1_638035007924255322.jpg)
วันที่ 3 พฤศจิกายน 2565 คณะวิทยาศาสตร์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น เข้าศึกษาดูงาน หลักสูตรปริญญาตรี 2 ปริญญา วท.บ.(คณิตศาสตร์) และกศ.บ.(การศึกษา) ซึ่งเป็นการเรียนการสอนที่มีคุณภาพ และได้รับความสนใจจากนิสิต นักศึกษาจำนวนมาก เนื่องจากหลักสูตรนี้สามารถเพิ่มโอกาสทางเลือกในการทำงานต่อให้กับบุคลากรและนิสิต นักศึกษา