![สโมสรนิสิตคณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร คว้าที่ 2 การแข่งขันปล่อยโคมควัน (โคมลม) มหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปี 2565 คว้าที่ 2 การแข่งขันปล่อยโคมควัน (โคมลม)](images_news/Thumb/316211083_507545651418559_5634014289375205155_n_638046435169578502.jpg)
เมื่อวันที่ 19 พฤศจิกายน 2565 สโมสรนิสิตคณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ของการแข่งขันปล่อยโคมควัน (โคมลม) มหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปี 2565 ในงาน “สืบสานตำนานสายนที ประเพณียี่เป็ง 2565 ซึ่งจัดขึ้นโดย สภานิสิตมหาวิทยาลัยพะเยา และองค์การนิสิตมหาวิทยาลัยพะเยา เพื่อร่วมสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของไทย ซึ่งมีนายพิเชษฐ ถูกจิตร ผู้อำนวยการกองกิจการนิสิตมหาวิทยาลัยพะเยา เจ้าหน้าที่กองกิจการนิสิตร่วมกิจกรรมด้วยในครั้งนี้ด้วย