![คณะวิทยาศาสตร์ โดยสโมสรนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ บุคลากร และนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินโครงการวิทยาศาสตร์อาสาพัฒนาชุมชน ณ โรงเรียนบ้านม่วงคำ จังหวัดพะเยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_ค่ายอาสาพัฒนาชุมชน 2565_221206_42_638060029253942812.jpg)
เมื่อวันที่ 3-4 ธันวาคม 2565 คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยสโมสรนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ บุคลากร และนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ จำนวน 70 คน ดำเนินโครงการวิทยาศาสตร์อาสาพัฒนาชุมชน ณ โรงเรียนบ้านม่วงคำ ตำบลห้วยแก้ว อำเภอภูกามยาว จังหวัดพะเยา โดยกิจกรรมในครั้งนี้เป็นกิจกรรมอาสาสมัครจากนิสิตเข้าร่วมกิจกรรมโดยมีวัตถุประสงค์ส่งเสริมและปลูกฝังให้นิสิตมีจิตสาธารณะ พัฒนาโรงเรียน/ชุมชน อีกทั้งยังทำให้นิสิตได้สัมผัสรู้จักกการใช้ชีวิต การทำงานร่วมผู้อื่น