![ต้อนรับคณบดีคณะวิทยาศาสตร์แห่งประเทศไทย ต้อนรับคณบดีวิทยาศาสตร์แห่งประเทศไทย](images_news/Thumb/reใหม่_638074889454073505.jpg)
วิทยาเขตเชียงราย ต้อนรับคณบดีคณะวิทยาศาสตร์แห่งประเทศไทย ในโอกาสที่จัดประชุมสภาคณบดีคณะวิทยาศาสตร์แห่งประเทศไทย จำนวน 32 มหาวิทยาลัยของรัฐ วันที่ 24 ธันวาคม 2565 ณ ห้องประชุม R503 ชั้น 5 อาคารเรียนรวม วิทยาเขตเชียงราย มหาวิทยาลัยพะเยา
![](/up/re1%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%88.jpg)
![](/up/re2(7).jpg)
ในการนี้
นายกฤศ โพธสุธน รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย กล่าวต้อนรับในนามของจังหวัดเชียงราย และเชิญชวนให้เที่ยวงานมหกรรมไม้ดอกอาเซียนเชียงราย 2022 จัดขึ้นระหว่าง 24 ธันวาคม 2565 - 8 มกราคม 2566 ณ สวนไม้งามริมน้ำกก พร้อมกันนี้
รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยาให้เกียรติกล่าวต้อนรับในนามของมหาวิทยาลัยพะเยา
![](/up/re3(11).jpg)
นอกจากนี้ ยังมีการบรรยายพิเศษ เรื่อง ศิลปะกับวิทยาศาสตร์ โดย
นายเฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์ ศิลปินแห่งชาติ สาขาทัศนศิลป์ หลังจากรับฟังการบรรยายพิเศษแล้ว ได้มีการประชุมสภาคณบดีคณะวิทยาศาสตร์แห่งประเทศไทยต่อไป อีกด้วย
![](/up/re4(6).jpg)