![กองกิจการนิสิต ประชุมทัพรอบมหกรรม รอบมหกรรม รอบมหกรรม](images_news/Thumb/IMG_8995_638084763579358482.JPG)
วันนี้ งานกิจกรรมนิสิต กองกิจการนิสิต จัดประชุมหารือทีมทัพนักกีฬามหาวิทยาลัยพะเยา ที่จะเข้าร่วมการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48 รอบมหกรรม ระหว่างวันที่ 20-26 มกราคม 2566 ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี โดยมี ดร.วุฒิชัย ไชยรินคำ รองอธิการบดีฝ่ายคุณภาพนิสิต เป็นประธานการประชุม ซึ่งที่ประชุมได้หารือเตรียมความพร้อมนักกีฬา ผู้จัดการทีม ผู้ฝึกสอน แต่ละชนิดกีฬา ประกอบด้วย วอลเลย์บอล ฟุต เทเบิลเทนนิส กรีฑา แบดมินตัน ว่ายน้ำ เปตอง และ เทนนิส