![องค์การบริหารกิจกรรมนิสิต จัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพและนันทนาการ กีฬาสี อบกน](images_news/Thumb/IMG_5942_638089471799317658.JPG)
วันที่ 8 มกราคม 2566 องค์การบริหารกิจกรรมนิสิต จัดโครงการส่งเสริมสุขภาพและนันทนาการผู้นำนิสิต โดยมีนายพิเชษฐ ถูกจิตร ผู้อำนวยการกองกิจการนิสิต พร้อมด้วยบุคลากรกองกิจการนิสิต และผู้นำนิสิตได้แก่ สภานิสิต องค์การนิสิต เวียง และสารวัตรนิสิต ทำการแข่งขันกีฬาพื้นบ้าน และกีฬาสากล รวมทั้งกิจกรรมนันทนาการ เพื่อให้เกิดความสามัคคีของผู้นำนิสิตและบุคลากรผ่านกีฬา ตลอดจนการส่งเสริมสุขภาพตามอัตลักษณ์นิสิตของมหาวิทยาลัยพะเยา