![ทำบุญตักบาตร (เติมบุญ เสริมสุข) ประจำปี 2566 คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา ทำบุญตักบาตร (เติมบุญ เสริมสุข) ประจำปี 2566 คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/IMG_5019_638091414800025171.jpg)
วันที่ 11 มกราคม 2566 คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดโครงการทำบุญตักบาตร (เติมบุญ เสริมสุข) ประจำปี 2566 ณ ลานกิจกรรมคณะเกษตรศาสตร์ฯ นำโดยคณบดี ผศ.ดร.วิพรพรรณ์ เนื่องเม็ก, รองคณบดี, บุคลากร และนิสิตเข้าร่วมโครงการดังกล่าวฯ
![](https://image.makewebeasy.net/makeweb/0/1ofs4g8Os/AggiePR/IMG_4895.jpg?v=202012190947)
ทั้งนี้เพื่อเป็นการสืบสานประเพณีที่ดีของคณะและเป็นการสร้างขวัญกำลังใจในการทำงาน สร้างเจตคติที่ดีต่อสายงานที่รับผิดชอบ ร่วมทำบุญตักบาตรพร้อมทั้งคณะ โดยการตักบาตร นอกจากจะเป็นการให้ทาน และเพื่อบูชาคุณแล้ว ยังเป็นการ ส่งเสริมและสืบทอดพระพุทธศาสนา ทำนุบำรุงพระภิกษุสามเณร ผู้ทรงศีล ทรงธรรม และส่งเสริมคุณความดีของ ผู้ปฏิบัติ ทั้งผู้ตักบาตรและพระภิกษุสามเณรผู้รับบิณฑบาตร
![](https://image.makewebeasy.net/makeweb/0/1ofs4g8Os/AggiePR/IMG_4970.jpg?v=202012190947)
ในโอกาสนี้คณบดีคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ ได้พูดคุย รวมทั้งแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็น หารือแนวทางในการปรับปรุง พัฒนาองค์กร ด้วยความซื่อสัตย์ สุจริต โปร่งใส และสามารถตรวจสอบได้ นำไปสู่การพัฒนาที่ยั่งยืนต่อไป
![](https://image.makewebeasy.net/makeweb/0/1ofs4g8Os/AggiePR/IMG_4991.jpg?v=202012190947)