![นักเรียน สาธิต มพ. เข้าร่วมกิจกรรมเผยแพร่ความรู้ทางกฎหมาย ถ่ายทอดความรู้จากพี่สู่น้อง โดนนิสิตคณะนิติศาสตร์ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/5C6FE50D-3ED7-4DBB-9C9B-1B67E88F324C_638095448231533406.jpeg)
วันที่ 13 มกราคม 2566 เวลา 13.00น. ที่ผ่านมา รศ.ปรียานันท์ แสนโภชน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา กล่าวต้อนรับอาจารย์และนิสิต คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ที่ได้จัดกิจกกรมเผยแพร่ความรู้ทางกฎหมาย ให้แก่นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ในโครงการคลินิกสอนเผยแพร่ความรู้ทางกฎหมาย โดยมุ่งเสริมทักษะทางด้านกฎหมายที่เกี่ยวข้องในชีวิตประจำวันให้แก่นักเรียน พร้อมกิจกรรมกลุ่มให้นักเรียนได้เกิดการคิดวิเคราะห์ด้านกฎหมายได้อย่างดีเยี่ยม โดยกิจกรรมในครั้งนี้มี อาจารย์อรรถพล คณิตชรางกูร อาจารย์ประจำกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา เป็นผู้ประสานงาน