![คณะวิทยาศาสตร์ ได้ดำเนินโครงการ รดน้ำดำหัว ประเพณีสงกรานต์โครงการในแผนปฏิบัติการประจำปี 2566 คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/342403193_902702264149266_4896882334969537423_n_638179721343405895.jpg)
คณะวิทยาศาสตร์ ได้ดำเนินโครงการ รดน้ำดำหัว ประเพณีสงกรานต์โครงการในแผนปฏิบัติการประจำปี 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อความเป็นสิริมงคล แก่บุคลากรและนิสิต และเพื่อสร้างขวัญกำลังใจให้กับบุคลากรทุกคนที่ปฏิบัติงานภายในคณะวิทยาศาสตร์ โดยจะดำเนินกิจกรรม “สืบฮีต โตยฮอย ป๋าเวณี ปี๋ใหม่เมือง สุมาคาราวะ สระเกล้าดำหัว ฮับปอนปี๋ใหม่”เนื่องในเทศกาลสงกรานต์คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปี 2566 ในวันจันทร์ที่ 24 เมษายน 2566 เวลา 13.30 - 15.30 ณ ลานกิจกรรม Reading Zone (อาคาร 4)