![กองอาคารสถานที่ ลงพื้นที่ทำความสะอาดให้ครอบคลุมทุกพื้นที่เพื่อเตรียมความพร้อมในการเปิดภาคการศึกษา กองอาคารสถานที่ มหาวิทยาลัยพะเยา UPWECAN](images_news/Thumb/1_638210550074449152.png)
นายจีระวัฒน์ หมั่นงาน ผู้อำนวยการกองอาคารสถานที่ ได้มอบหมายให้ นายชลาธร ทวีกุล หัวหน้างานความปลอดภัย และทีมแม่บ้านลงพื้นที่ดำเนินการทำความสะอาดบริเวณพื้นที่ต่าง ๆ ภายในมหาวิทยาลัยพะเยา โดยมอบให้ทีมหัวหน้าแม่บ้านประจำบริเวณพื้นที่ที่ดูแลรับผิดชอบประจำจุดตึก อาคาร และสถานที่ต่างๆ ภายในมหาวิทยาลัยพะเยา เพื่อจัดทีมทำความสะอาดตามอาคารเรียน หอประชุม โรงอาหาร ลานพระนาคปรกห้องน้ำ ทางเดิน กระจก ราวบันได สนามกีฬา จุดรอรถเมล์ พร้อมเก็บกวาดขยะ เศษกิ่งไม้ ใบไม้ และบริเวณต่าง ๆ ทั่วทั้งภายในบริเวณมหาวิทยาลัยพะเยา จนกระทั่งไปถึงด้านหน้ามหาวิทยาลัยพะเยา ตามที่ได้มีนโยบายการเตรียมความพร้อมสำหรับการเปิดภาคการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2566 นั้น