![ศูนย์ออกแบบนวัตกรรม ชวนผู้ประกอบการนำความคิดสร้างสรรค์และการออกแบบพัฒนาสินค้าชุมชน upiti](images_news/Thumb/UPITI_PR_638247556956987863.jpg)
วันที่ 10 กรกฎาคม 2566 นายศรัณย์ เหมะ นักออกแบบ ศูนย์ออกแบบนวัตกรรม UP Innovation Design Center อุทยานวิทยาศาสตร์ สถาบันนวัตกรรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมเป็นวิทยากรในกิจกรรมอบรมการส่งเสริมการพัฒนาผลิตภัณฑ์โดยการถ่ายทอดเทคนิคการเล่าเรื่องคุณค่าผลิตภัณฑ์ ผ่านการบรรยายในหัวข้อ Storytelling สร้างคุณค่าผลิตภัณฑ์ ให้แก่ผู้ประกอบการผลิตภัณฑ์จากปูนาและกลุ่มสตรีแม่บ้าน ตำบลแม่สุก ภายหลังกิจกรรมบรรยายได้พูดคุยหารือร่วมกันระหว่างนักวิจัย นักออกแบบ และผู้ประกอบการ ในการหาแนวทางการพัฒนากลุ่มฯในมิติด้านการนำความคิดสร้างสรรค์และการออกแบบมาประยุกต์ใช้ในโอกาสถัดไป โดยกิจกรรมดังกล่าวอยู่ภายใต้การดำเนินโครงการ 1 คณะ 1 ชุมชนนวัตกรรม คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา กิจกรรมจัดขึ้น ณ ห้องประชุม อบต.แม่สุก อำเภอแม่ใจ จังหวัดพะเยา