![คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินกิจกรรมปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ให้กับโรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_อบรมปฏิบัติการ รร.อบจ.เชียงราย_230904_53_638294309609138280.jpg)
เมื่อวันที่ 2-3 กันยายน 2566 คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินกิจกรรมปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ให้กับโรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย โครงการส่งเสริมและพัฒนาผู้เรียนหลักสูตรโปรแกรมห้องเรียนเตรียมแพทย์-วิศวะ (GSM): กิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการ Perfect Lab ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น จำนวน 77 คน โดยมีกจกรรม
-การปฏิบัติการทางชีววิทยา ปฏิบัติการ เรื่อง กายวิภาคของกบเบื้องต้น
-การปฏิบัติกาทางเคมี ปฏิบัติการ เรื่อง การทำสบู่
-การปฏิบัติการทางฟิสิกส์ ปฏิบัติการ เรื่อง ระบบสมองกลฝังตัวสำหรับโครงงานและสิ่งประดิษฐ์ระดับ ม.ต้น
-การปฏิบัติกาทางชีววิทยา ปฏิบัติการ เรื่อง การเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อ