![คณะวิทยาศาสตร์ ได้ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรคณะวิทยาศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_292566 ทำแผนเชียงใหม่_230905_5_638295242249227623.jpg)
เมื่อวันที่ 2-3 กันยายน 2566 คณะวิทยาศาสตร์ ได้ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรคณะวิทยาศาสตร์ กล่าวเปิดงานและถ่ายทอดวิสัยทัศน์และแถลงนโยบายการพัฒนาคณะวิทยาศาสตร์ โดยรองศาสตราจารย์ ดร.ชยันต์ บุณยรักษ์ คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ และได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สรายศ ร่าเริงใจ ผู้ช่วยอธิการบดี มหาวิทยาลัยพะเยา เป็ยวิทยากรอบรมในครั้งนี้ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดทำแผนยุทธศาสตร์การพัฒนาคณะโดยการมีส่วนร่วมของบุคลากรในการกำหนดทิศทางการพัฒนา และขับเคลื่อนคณะให้บรรลุตามเป้าหมาย และวิสัยทัศน์ที่กำหนดไว้ โดยมีบุคลากรคณะวิทยาศาสตร์เข้าร่วมโครงการ 76 คน ณ โรงแรมวินทรี ซิตี้ รีสอร์ท จังหวัดเชียงใหม่