![คลินิกกฎหมาย คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมบรรยายในโครงการ อบรมกฎหมายสำหรับประชาชน อำเภอเชียงม่วน จังหวัดพะเยา อบรมกฎหมายสำหรับประชาชน](images_news/Thumb/Project-webUP copy_638303704026858475.jpg)
วันที่ 14 กันยายน 2566 คลินิกกฎหมาย คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ผศ.พิษณุ เจนดง พร้อมด้วย นายศราวุฒิ กันตพงศ์เพชร เป็นวิทยากรบรรยายในโครงการ อบรมกฎหมายสำหรับประชาชน เพื่อให้ความรู้ทางกฎหมายที่เกี่ยวข้องในชีวิตประจำวัน ได้แก่ กฎหมายกู้ยืมเงิน กฎหมายค้ำประกัน กฎหมายจำนอง กฎหมายจำนำ และความรู้ในเรื่องการป้องกันการตกเป็นเหยื่อการฉ้อโกงออนไลน์ ให้กับ ผู้นำชุมชน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน นักเรียนโรงเรียนเชียงม่วนวิทยาคม และประชาชนที่สนใจ ณ หอประชุมเทศบาลตำบลเชียงม่วน อำเภอเชียงม่วน จังหวัดพะเยา