![คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินกิจกรรมบริการวิชาการ ปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ สำหรับนักเรียนห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_รร.พิริยาลัยแพร่ 29 ตค 66_231030_1_638342562879635280.jpg)
ในวันที่ 28-29 ตุลาคม 2566 คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินกิจกรรมบริการวิชาการ ปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ สำหรับนักเรียนห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม ระดับมัธยมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ จำนวน 72 คน โดยมีกิจกรรมการปฏิบัติการทางฟิสิกส์ การสร้างหุ่นยนต์เบื้องต้น ระบบเลนส์ และการนำความร้อนของวัสดุ การปฏิบัติการทางเคมี เรื่อง การฟอกสีสารละลายด้วยวัสดุพรุน และการปฏิบัติการทางชีววิทยา เรื่อง กายวิภาคของกบ