![บุคลากรคณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์ ลงพื้นที่เก็บข้อมูลชุมชนบ้านหนองแก้ว เพื่อนำข้อมูลไปประกอบการพัฒนาข้อเสนอโครงการ 1 คณะ 1 ชุมชนนวัตกรรม บุคลากร_คณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์](images_news/Thumb/1_638366870451181843.jpg)
นางสาววงเดือน ศักดิ์บุญเรือง หัวหน้างานแผนงาน พร้อมด้วยนายกฤตธัช อนุสสรราชกิจ นักวิชาการศึกษา สังกัดงานแผนงาน คณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์ ลงสำรวจพื้นที่และเก็บข้อมลชุมชนบ้านหนองแก้ว หมู่ที่ 13 ตำบลแม่กา อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา โดยได้เข้าพบนายบุญศรี ทองจักร ผู้ใหญ่บ้านบ้านหนองแก้ว หมู่ 13 เพื่อสัมภาษณ์และเก็บข้อมูลเกี่ยวกับ ข้อมูลพื้นฐานของชุมชน ข้อมูลด้านอาชีพ ข้อมูลด้านเศรษฐกิจ สังคมและวัฒนธรรม สภาพแวดล้อมภายในชุมชน รวมถึงความต้องการในการพัฒนาของชุมชน เพื่อนำข้อมูลที่ได้ไปประกอบการพัฒนาข้อเสนอโครงการ 1 คณะ 1 ชุมชนนวัตกรรม และเพื่อพัฒนาและยกระดับคุณภาพชีวิตของคนในชุมชนบ้านหนองแก้ว ต่อไป