![คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินกิจกรรมบริการวิชาการ ปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ สำหรับนักเรียน โรงเรียนวังเหนือ จ.ลำปาง คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/209743_0_638367624478582107.jpg)
ในวันที่ 25-26 พฤศจิกายน 2566 คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินกิจกรรมบริการวิชาการ ปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ สำหรับนักเรียน ระดับมัธยมศึกษาปีที่ 3 และ 4 โรงเรียนวังเหนือ จ.ลำปาง จำนวน 41 คน โดยมีกิจกรรมการปฏิบัติการ ได้แก่การปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ (การแบ่งเชลล์แบบไมโอชิส ทักษะเครื่องมือทางเคมีพื้นฐาน และระบบสมองกลฝังตัวสำหรับโดรงงานสิ่งประดิษฐ์)