![คณะวิทยาศาสตร์ดำเนินกิจกรรมบริการวิชาการ ปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ สำหรับนักเรียน โรงเรียนปัว จ.น่าน คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/S__6594706_0_638367629734865986.jpg)
วันที่ 26 พ.ย.2566 คณะวิทยาศาสตร์ดำเนินกิจกรรมบริการวิชาการ กิจกรรมฝึกอบรมปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์โรงเรียนปัว จังหวัดน่าน ครั้งที่ 1 ระดับชั้น ม.3 จำนวน 70 คน ครูผู้ควบคุม 4 คน โดยมีกิจกรรมการปฏิบัติการ ได้แก่ การปฏิบัติการทางเคมี เรื่อง เทคนิคการเตรียมสารละลาย การปฏิบัติการทางชีววิทยา เรื่อง การย้อมสีโครโมโซมอย่างง่ายด้วยสีธรรมชาติ