![คณะผู้บริหารคณะวิทยาศสาสตร์ เข้าพบนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพะเยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/science2024-01-11-659f90f93cda4_638409319008171310.jpg)
วันที่ 11 มกราคม พ.ศ. 2567 คณะผู้บริหารคณะวิทยาศาสตร์ นำโดย รศ.ดร.สิทธิศักดิ์ ปิ่นมงคลกุล คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ประกอบด้วย รองคณบดี ผู้ช่วยคณบดี และหัวหน้าสำนักงานคณะวิทยาศาสตร์ เข้าพบ นายอัครา พรหมเผ่า นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพะเยา ณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดพะเยา จังหวัดพะเยา เพื่อปรึกษาหารือเกี่ยวกับการส่งเสริมความรู้ทางด้านวิทยาศาสตร์และดาราศาสตร์ รวมถึงการสร้างความร่วมมือในการพิจารณาเครือข่ายด้านวิทยาศาสตร์