![คณะนิติศาสตร์ ร่วมกับสโมสรนิสิตคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการค่ายนิติอาสาพัฒนาส่งเสริมความรู้ด้านกฎหมาย ณ โรงเรียนบ้านฮวก อ.ภูซาง ค่ายนิติอาสา](images_news/Thumb/230167_638416141642743216.jpg)
คณะนิติศาสตร์ ร่วมกับสโมสรคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการค่ายนิติอาสาพัฒนาส่งเสริมความรู้ด้านกฎหมาย ระหว่างวันที่ 19-21 มกราคม พ.ศ. 2567 ณ โรงเรียนบ้านฮวก ตำบลภูซาง อำเภอภูซาง จังหวัดพะเยา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อผลิตนักกฎหมายออกไปรับใช้ประชาชนและสังคม อีกทั้งเพื่อตอบสนองต่อนโยบายมหาวิทยาลัยในยุทธศาสตร์การเตรียมคนและเสริมสร้างศักยภาพคน ภายใต้กลยุทธนิสิตมีคุณภาพชีวิตตามศักยภาพ (Wellness and Happiness ) ในมาตรการส่งเสริม การจัดกิจกรรมพัฒนานิสิตให้มีอัตลักษณ์ของมหาวิทยาลัย (UP Identify) และในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อสร้างให้นิสิตเกิดสิ่งที่เรียกว่า “จิตสาธารณะ”