![นิสิตวิศวกรรมโยธา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มพ.
คว้าเหรียญเปตองหญิงคู่ นนทรีเกมส์ ครั้งที่ 49 นิสิตวิศวกรรมโยธา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มพ. คว้าเหรียญเปตองหญิงคู่ นนทรีเกมส์ ครั้งที่ 49](images_news/Thumb/00 ปกข่าว เปตอง-01_638424827560164187.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ธเนศ ทองเดชศรี อาจารย์ประจำหลักสูตรวิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิศวกรรมโยธา นำนิสิตเข้าแข่งขันกีฬาเปตอง ประเภทหญิงคู่ ในมหกรรมการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทยครั้งที่ 49 ระหว่างวันที่ 27 มกราคม - 5 กุมภาพันธ์ 2567 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
โดยการแข่งขันในครั้งนี้นางสาวจิราวรรณ เรียนภาร นิสิตคณะวิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิศวกรรมโยธา และ นางสาวกุลลดา นิลเกษม นิสิตวิทยาลัยการศึกษา คว้าเหรียญทองแดงจากการแข่งขันกีฬาเปตอง ประเภทหญิงคู่ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยาจึงขอแสดงความยินและขอขอบคุณนิสิตที่ได้สร้างชื่อเสียงให้กับมหาวิทยาลัย นำประสบการณ์ที่ได้มาพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นและเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับนิสิตรุ่นต่อไป