![สโมสรนิสิตวิศวกรรมศาสตร์ มพ. จัด FA CUP ครั้งที่ 2
พัฒนาคุณภาพชีวิตนิสิตให้อยู่และเรียนอย่างมีความสุข สโมสรนิสิตวิศวกรรมศาสตร์ มพ. จัด FA CUP ครั้งที่ 2 พัฒนาคุณภาพชีวิตนิสิตให้อยู่และเรียนอย่างมีความสุข](images_news/Thumb/00 ปกข่าว FA2-01_638427226954806453.jpg)
เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2567 ที่ผ่านมา สโมสรนิสิตคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ดร.รัชนีวรรณ อังกุรบุตร์ รองคณบดีฝ่ายกิจการนิสิต ได้จัดกิจกรรมฟุตบอลวิศวะประเพณี FA CUP ครั้งที่ 2 ขึ้น โดยมีนิสิตจากทุกหลักสูตรเข้าร่วม กว่า 100 คน ณ สนามกีฬา Chom Park เพื่อส่งเสริมให้นิสิตภายในคณะได้ออกกำลังกาย และผ่อนคลายความเครียดจากการเรียนหนังสือ อีกทั้งคณะฯ ได้เห็นความสำคัญของกิจกรรมที่ช่วยพัฒนาคุณภาพชีวิตนิสิตให้อยู่และเรียนอย่างมีความสุข ตามยุทธศาสตร์ที่ 1 การเตรียมคนและเสริมสร้างศักยภาพคนให้มีสมรรถนะและทักษะแห่งอนาคต