![บุคลากรและนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ เข้าร่วมอบรมการผลิตสื่อออนไลน์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/S__75604028_638458588939281584.jpg)
วันที่ 12 มีนาคม 2567 บุคลากรและนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ เข้าร่วมอบรมการผลิตสื่อออนไลน์ วัตถุประสงค์เพื่อสื่อสารข้อมูลและข่าวสาร แบ่งปันความรู้ให้กับบุคคลภายนอก เผยแพร่ข่าวสารและข้อมูลได้อย่างรวดเร็วและทันสมัย และเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายได้ชัดเจน โดยได้รับเกียรติจากคุณณรงค์ วงค์ไชย นักประชาสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยพะเยา มาบรรยายการผลิตสื่อออนไลน์ การสร้างตัวตนบนโลกออนไลน์แและทำการ Workshop สร้างวีดีโอ Tiktok ณ ห้องประชุมคณะวิทยาศาสตร์ 1 มหาวิทยาลัยพะเยา