![ม.พะเยา จัดพิธีมอบปริญญาวิทยาศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาวิซาทันตแพทยศาสตร์แด่ ศาสตราจารย์พิเศษ ทันตแพทย์หญิง ท่านผู้หญิงเพ็ชรา เตชะกัมพุช จัดพิธีมอบปริญญาวิทยาศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาวิซาทันตแพทยศาสตร์](images_news/Thumb/419045312_7207523289302290_8847637894700849188_n_0_638469148105528784.jpg)
วันเสาร์ที่ 23 มีนาคม 2567 มหาวิทยาลัยพะเยา จัดพิธีมอบปริญญาวิทยาศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาวิชาทันตแพทยศาสตร์ แด่ ศาสตราจารย์พิเศษ ทันตแพทย์หญิง ท่านผู้หญิงเพ็ชรา เตชะกัมพุช เพื่อเป็นการประกาศเกียรติคุณและเป็นเกียรติแก่มหาวิทยาลัย โดยมี ศาสตราจารย์พิเศษอรรถพล ใหญ่สว่าง นายกสภามหาวิทยาลัยพะเยา กล่าวมอบปริญญาวิทยาศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาวิชาทันตแพทยศาสตร์ รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา กล่าวคำประกาศเกียรติคุณ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชลธิดา เทพหินลัพ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ มอบชุดครุยวิทยฐานะ รองศาสตราจารย์ ทันตแพทย์หญิง ดร.พัชราวรรณ ศรีศิลปนันทน์ คณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ มอบปริญญาบัตร และนายโสภณ ทองดี กรรมการสภามหาวิทยาลัยผู้ทรงคุณวุฒิ มอบหนังสือที่ระลึก
![](/Upload2/433283187_919640843284876_4881188562589660377_n.jpg)
![](/Upload2/434217908_919640839951543_6717789166192608860_n.jpg)
จากนั้น นายวรวุฒิ กุลแก้ว กรรมการและเลขาธิการมูลนิธิทันตนวัตกรรมฯ เป็นผู้นำเยี่ยมชมมูลนิธิทันตนวัตกรรมฯ ผู้เข้าร่วมพิธีดังกล่าว ประกอบด้วย กรรมการสภามหาวิทยาลัยพะเยาและแขกผู้มีเกียรติ ณ มูลนิธิทันตนวัตกรรม ในพระบรมราชูปถัมภ์ กรุงเทพมหานคร