![นิสิตวิศวกรรมอุตสาหการ มพ.
ได้รับรางวัลยอดเยี่ยมภาพถ่าย "พะเยาเมืองแห่งการเรียนรู้ของยูเนสโก" นิสิตวิศวกรรมอุตสาหการ มพ. ได้รับรางวัลยอดเยี่ยมภาพถ่าย "พะเยาเมืองแห่งการเรียนรู้ของยูเนสโก"](images_news/Thumb/00 ปกข่าวประกวดIE24-01_638471287011199146.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พจนศักดิ์ พจนา อาจารย์ประจำสาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการและเป็นที่ปรึกษาการให้กับนายพนัชกร กิติมา นิสิตชั้นปีที่ 3 หลักสูตรวิศวกรรมอุตสาหการ ในการเข้าร่วมประกวดประเภทบุคคลทั่วไปการแข่งขันภาพถ่ายภายใต้หัวข้อ “พะเยาเมืองแห่งการเรียนรู้ของยูเนสโก” ซึ่งจัดให้มีการตัดสินรอบชิงชนะเลิศเมื่อวันที่ 23 มีนาคม 2567 ที่ผ่านมา ในงาน PHAYAO Learning City Forum & Hackathon ณ บริเวณลานหน้าอุทยานการเรียนรู้ TK Park จังหวัดพะเยา
โดยนิสิตวิศวกรรมอุตสาหการ ได้รับรางวัลยอดเยี่ยมจากการแข่งขันดังกล่าว คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จึงขอแสดงความยินดีและขอขอบคุณนิสิตที่ได้สร้างชื่อเสียงให้กับคณะ รวมถึงส่งเสริมให้นิสิตนำประสบการณ์ที่ได้รับ มาเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับน้อง ๆ รุ่นต่อไปในอนาคต