![โครงการสนับสนุนอาจารย์พัฒนาด้านการพัฒนาหลักสูตร โดย คณะเกษตรศาสตร์ฯ มหาวิทยาลัยพะเยา โครงการสนับสนุนอาจารย์พัฒนาด้านการพัฒนาหลักสูตร โดย คณะเกษตรศาสตร์ฯ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/IMG_5919_638493835691992641.JPG)
ในวันที่ 19 เมษายน 2567 คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดโครงการสนับสนุนอาจารย์พัฒนาด้านการพัฒนาหลักสูตรคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้รับเกียรติจากท่านคณบดีคณะเกษตรศาสตร์ฯ ผศ.ดร.วิพรพรรณ์ เนื่องเม็ก เป็นประธานเปิดโครงการดังกล่าวฯ
![](https://image.makewebcdn.com/makeweb/0/1ofs4g8Os/DefaultData/IMG_5874.jpg?v=202311151122)
ทั้งนี้จัดขึ้นเพื่อจุดประสงค์ในการแลกเปลี่ยน เรียนรู้ เพื่อพัฒนาการประกันคุณภาพการศึกษาในระดับหลักสูตร AUN QA ให้เกิดประสิทธิผลและประสิทธิภาพมากขึ้น เปลี่ยนจุดอ่อนเป็นจุดแข็ง ให้กับหลักสูตร พัฒนาสืบต่อไป ณ ห้อง Active Learning Classroom มหาวิทยาลัยพะเยา
![](https://image.makewebcdn.com/makeweb/0/1ofs4g8Os/DefaultData/IMG_5930.jpg?v=202311151122)
![](https://image.makewebcdn.com/makeweb/0/1ofs4g8Os/DefaultData/IMG_5904.jpg?v=202311151122)
![](https://image.makewebcdn.com/makeweb/0/1ofs4g8Os/Banner/Main_File_1.png?v=202311151122)