![นิสิตคณะวิทยาศาสตร์ เข้าร่วมกิจกรรม ค่าย SCIMSU Global Citizenship Camp 2024 รุ่นที่ 2 คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_รูปหมู่4คนๆ 🫶🏽_๒๔๐๕๐๘_14_638507583826610841.jpg)
นิสิตคณะวิทยาศาสตร์ ได้แก่ นางสาวปภาวรินทร์ เพ็ชรกลัด นายธนภูมิ ไชยา นางสาวจิรนันท์ ไพรเถื่อน และนายกาจกิจ สงสุวรรณ์ ได้รับทุนจากคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ในการเข้าร่วมกิจกรรม ค่าย SCIMSU Global Citizenship Camp 2024 รุ่นที่ 2 โดยมีกิจกรรมการเรียรู้ตัวเอง กิจกรรมกลุ่มและกิจกรรมการสื่อสารทางภาษา และกิจกรรมความหลากหลายทางวัฒนธรรม เป็นต้น ซึ่งมีนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ จาก 4 มหาวิทยาลัย ในเครือเทา-งามเ ข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ได้แก่ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม (เจ้าภาพ) มหาวิทยาลัยพะเยา มหาวิทยาลัยบูรพาและมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ จำนวน 50 คน พร้อมสร้างเครือข่ายของนิสิตคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยในเครือเทา - งาม ซึ่งจัดขึ้นในวันที่ 27 - 28 เมษายน 2567 ณ วิชชิ่งทรี ขอนแก่น รีสอร์ท จังหวัดขอนแก่น