![คณะสาธารณสุขศาสตร์ ร่วมกับคณะแพทยศาสตร์ ลงพื้นที่ดำเนินการสำรวจปัญหาสุขภาพเบื้องต้น คณะสาธารณสุขศาสตร์ ร่วมกับคณะแพทยศาสตร์ ลงพื้นที่ดำเนินการสำรวจปัญหาสุขภาพเบื้องต้น](images_news/Thumb/339903D0-CDBE-4159-80C8-830EE86D05C3_637892753892370278.jpeg)
วันที่ 24 มิถุนายน 2565
คณะสาธารณสุขศาสตร์ ร่วมกับคณะแพทยศาสตร์ ลงพื้นที่ดำเนินการสำรวจปัญหาสุขภาพเบื้องต้นของประชาชนและนักเรียน โดยได้ร่วมหารือกับครูใหญ่และคณะครูโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนเบ็ตตี้ดูเมน และตัวแทนจากองค์การบริหารส่วนตำบลผาช้างน้อย อำเภอปง จังหวัดพะเยา
เพื่อหาแนวทางในการจัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพและพัฒนาคุณภาพชีวิตในพื้นที่ต่อไป