![พิธีถวายเทียนพรรษา มหาวิทยาลัยพะเยา และพิธีเวียนเทียน เนื่องในวันอาสาฬหบูชา และเทศกาลเข้าพรรษาประจำปี 2565 ถวายเทียนพรรษา](images_news/Thumb/60751_637933263038008949.jpg)
รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา เป็นประธานในพิธีถวายเทียนพรรษา มหาวิทยาลัยพะเยา เนื่องในเทศกาลเข้าพรรษา ประจำปี 2565 และพิธีเวียนเทียน เนื่องในวันอาสาฬหบูชา เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ตลอดจนการสนับสนุนส่งเสริมพระพุทธศาสนา โดยมีคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยพะเยา บุคลากร นิสิต ผู้นำชุมชนตำบลแม่กา ร่วมพิธีฯ ณ พระพุทธภุชคารักษ์ เมื่อวันอังคารที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2565