![คณะวิทยาศาสตร์ ร่วมแสดงความยินดี ในพิธีรับมอบปริญญาบัตร ประจำปีการศึกษา 2564 คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_พิธีมอบปริญญาบัตร 2566_2302201111_638124879155897806.jpg)
เมื่อวันที่ 15-17 กุมภาพันธ์ 2566 คณะวิทยาศาสตร์ นำโดยรองศาสตราจารย์ ดร.ชยันต์ บุณยรักษ์ คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินโครงการแสดงความยินดีบัณฑิตคณะวิทยาศาสตร์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อดำเนินฝึกซ้อมและแสดงความยินดีกับบัณฑิตคณะวิทยาศาสตร์ ในพระราชพิธีพระราชทานปริญญาบัตรแก่ผู้สำเร็จการศึกษาประจำปีการศึกษา 2564 ทั้งนี้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้า ฯ ให้ นายพลากร สุวรรณรัฐ องคมนตรี เป็นผู้แทนพระองค์ ในการมอบปริญญาบัตรแก่ผู้สำเร็จการศึกษาจากมหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปีการศึกษา 2564 ณ หอประชุมพญางำเมือง มหาวิทยาลัยพะเยา