![คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินโครงการบูรณาการยุทธศาสตร์เพื่อพัฒนามหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปีงบประมาณ 2566 คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_อบรม น้ำมันนวดไพล SKPI4_230808_9_0_638271129908871922.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 22 กรกฎาคม 2566 คณะวิทยาศาสตร์ ดำเนินโครงการบูรณาการยุทธศาสตร์เพื่อพัฒนามหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปีงบประมาณ 2566 กิจกรรมโครงการการเพิ่มมูลค่าเชิงพาณิชย์ของสินค้าสมุนไพรท้องถิ่นของวิสาหกิจชุมชนกลุ่มกาเจริญ ” สนับสนุนโดย กองกิจการนิสิต โดยได้รับเกียรติจาก ดร.คงเดช สวาสดิ์พันธ์ เป็นวิทยากรบรรยายและถ่ายทอดความรู้ทางวิทยาศาสตร์ที่ต้องใช้ในการผลิตสินค้าให้มีความทันสมัยและได้มาตรฐานยิ่งขึ้น การอบรมได้รับความสนใจจากวิสาหกิจกาเจริญ ต.แม่กา จำนวน 23 คน ร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เรื่องการใช้ความรู้ภูมิปัญญาในการแปลงทรัพยากรท้องถิ่นของตนเพื่อผลิตสินค้าที่มีมูลค่าทางเศรษฐศาสตร์