![SCIENCE-TECH Cross Country RUN 2024 ชมรมศิษย์เก่าคณะวิทยาศาสตร์ กับความร่วมมือเครือข่ายวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_ประชุมเตรียมงานวิ่ง3พย.66_231106_15_638348754424609108.jpg)
เมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน 2566 ชมรมศิษย์เก่าคณะวิทยาศาสตร์ กับความร่วมมือเครือข่ายวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี 1.คณะวิทยาศาสตร์ 2.คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ 3.คณะวิศวกรรมศาสตร์ 4.คณะพลังงานและสิ่งแวดล้อม 5.คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ประชุมเตรียมความพร้อมการดำเนินงาน SCIENCE-TECH Cross Country RUN 2024 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิตและบุคลากรได้ออกกำลังกาย อีกทั้งเป็นการส่งเสริมให้นิสิตและบุคลากรมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ป้องกันปัจจัยเสี่ยงจากโรคที่ขาดการออกกำลังกาย และสร้างภูมิคุ้มกันให้แก่ร่างกาย รวมทั้งเพื่อส่งเสริมกิจกรรมของศิษย์เก่าคณะวิทยาศาสตร์ วาระครบรอบ 20 ปี
ซึ่งเป็นกิจกรรมวิ่งระดมทุนสนับสนุนเป็นกิจกรรมของนิสิตและศิษย์เก่า สำหรับนิสิตมหาวิทยาลัยพะเยา มีแคมแปญ ราคาลด 50% จากราคาเต็ม ณ ห้องประชุมคณะวิทยาศาสตร์ 1