![หลักสูตรการศึกษามหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา จัดนิทรรศการและการนำเสนอ "ผลการปฏิบัติวิชาชีพการบริหารในสถานศึกษา" ภาคเรียนที่ 2 /2566 จัดนิทรรศการและการนำเสนอ "ผลการปฏิบัติวิชาชีพการบริหารในสถานศึกษา" ภาคเรียนที่ 2 /2566](images_news/Thumb/01_638413628613747914.png)
วันที่ 20 มกราคม 2567 เวลา 09.30 น. เป็นต้นไป นิสิตหลักสูตรการศึกษามหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา จัดนิทรรศการ "ผลการปฏิบัติวิชาชีพบริหารการศึกษา" โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.รักษิต สุทธิพงษ์ รักษาการแทนคณบดีวิทยาลัยการจัดการ กล่าวเปิดนิทรรศการฯและให้โอวาทในการปฎิบัติการวิชาชีพการบริหารการศึกษา พร้อมทั้งเยี่ยมชมนิทรรศการฯ และนำเสนอผลการฝึกปฎิบัติการวิชาชีพบริหารการศึกษาในสถานศึกษา ภาคเรียนที่ 2/2566 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมศักดิ์ เอี่ยมคงสี ประธานหลักสูตรการศึกษามหาบัณฑิต พร้อมด้วยคณาจารย์สาขาวิชาการบริหารการศึกษา คณาจารย์สาขาวิชาการจัดการการท่องเที่ยว โรงแรม และธุรกิจบริการ และนิสิตวิทยาลัยการจัดการ
ทั้งนี้ ภายในนิทรรศการฯ มีกิจกรรมสรุปองค์ความรู้ประสบการณ์ที่ได้จากการฝึกปฏิบัติการวิชาชีพผู้บริหารสถานศึกษา โดยวิพากษ์และยืนยันองค์ความรู้ ประสบการณ์ และบทเรียนที่ได้จากการฝึกวิชาชีพการบริหารการศึกษา และนิเทศการศึกษาผู้บริหารสถานศึกษา โดยอาจารย์ประจำหลักสูตรและนิสิตและผู้เข้าร่วมนิทรรศการ ณ ห้อง L806 วิทยาลัยการจัดการ มหาวิทยาลัยพะเยา อาคารเวฟเพลส ชั้น 8 กรุงเทพฯ
![🌐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1/16/1f310.png)
Website วิทยาลัยการจัดการ มหาวิทยาลัยพะเยา
![🌐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1/16/1f310.png)
Facebook วิทยาลัยการจัดการ มหาวิทยาลัยพะเยา
![🌐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1/16/1f310.png)
Youtube วิทยาลัยการจัดการ มหาวิทยาลัยพะเยา